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CHAMA CHA MAWAKILI WA SERIKALI

• KUANZISHWA

K/f 16A cha Sheria ya Utekelezaji wa Majukumu
ya Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali



MALENGO  YA CHAMA
K/f 16

a) Kuwa na Jukwaa la kujadili masuala ya kitaaluma kwa Wanasheria
katika Utumishi wa Umma;

b) Kumwezesha Mwanasheria Mkuu wa Serikali kufahamu idadi ya
wanasheria wote waliopo serikalini na kubaini sifa zao za
kitaaluma na kusimamia weledi kwa taaluma ya sheria serikalini ili
kuwapanga ipasavyo.

c) Kukuza ufanisi wa mifumo ya sheria na masuala yanayoathiri
huduma za kisheria kwa umma

c) Kukuza ufanisi wa mifumo ya sheria na masuala yanayoathiri
huduma za kisheria kwa umma

d) Kutoa mafunzo, uelewa na maendeleo ya huduma za kisheria kwa
umma kupitia elimu endelevu ya sheria, mafunzo na njia nyingine

e) Kushughulikia maslahi ya wanasheria katika utumishi wa umma
kulinga na majukumu wanayotekeleza.

f) Kukuza mahusiano (net warking) ya kikazi na kubadilishana
uzoefu.

g) Kuwapa hadhi sawa wanasheria wote walipo serikalini katika
jukumu la kuiwakilisha serikali katika Mahakama zote za Jamhuri
ya Muungano



UANACHAMA

Mawakili wa Serikali katika Utumishi wa Umma

K/f 3, 16A, 24 cha Sheria ya OAG

Maafisa Sheria na Mawakili wa Serikali WoteMaafisa Sheria na Mawakili wa Serikali Wote
katika Utumishi wa Umma



CHAMA CHA MAWAKILI TANZANIA 
BARA (TLS)

KUANZISHWA

Kimeanzishwa mwaka 1954 kwa Sheria yaKimeanzishwa mwaka 1954 kwa Sheria ya
Bunge: Sheria ya Chama cha Mawakili
Tanganyika, Sura ya 307 (Tanzania Bara)



MALENGO YA TLS

Kifungu cha 4 cha Sheria ya Chama Cha Mawakili
Tanganyika Sura ya 307 kama ifuatavyo.
a) Kudumisha na kuboresha viwango vya ubora na

mafunzo ya taaluma ya sheria Tanzania;
b) Kutoa upatikanaji wa elimu ya sheria kwa

wanachama kutoka taaluma ya sheria na wengine;
b) Kutoa upatikanaji wa elimu ya sheria kwa

wanachama kutoka taaluma ya sheria na wengine;
c) Kusaidia serikali na Mahakama katika masuala yote

yanayohusu Sheria , utawala na utekelezaji wa sheria
Tanzania;

d) Kuwawakilisha, kuwalinda na kuwasaidia wanachama
wa taaluma ya Sheria Tanzania kuhusiana na hali na
mienendo mingine;



UANACHAMA WA TLS

Kuwa kwenye Orodha ya Mawakili ambayo
imegawanyika katika makundi Matatu

(a) Mawakili wa Wanaofanya Kazi ya Uwakili

(b) Wasiofanya Kazi (Non-Practicing)(b) Wasiofanya Kazi (Non-Practicing)

(c) Mawakili wa Heshima



UHUSIANO WA PBA NA TLS

(a) Mawakili wa Serikali wenye sifa kuwa wenye sifa za kuwa Mawakili
wa Kujitegemea(Advocates) wanaruhusiwa kuwa wanachama wa
TLS:

(i) Wanaofanya kazi ya mawakili wa Kujitegemea kwa Idhini ya AG (K/f 17A na
Muongozo GN. 1008 ya 27/11/2020 )

(ii) Wanaoshuhudia na kuthibitisha Nyaraka
(iii) Wasiofanya kazi za Mawakili wa Kujitegemea (Non- Practicing) – (Kif 3A cha

Sheria ya Mawakili)
(iii) Wasiofanya kazi za Mawakili wa Kujitegemea (Non- Practicing) – (Kif 3A cha

Sheria ya Mawakili)

(b) Malipo ya Ada
(i) Kulipa ada TLS kulingana na Hadhi yake

katika TLS
(ii) Mafunzo endelevu ya Elimu ya Sheria (CLE

Points)
(iii) Kupatiwa points za CLE kwa mafunzo yaliyotolewa/kazi za

Serikali zinazofanywa na Mawkili wa Serikali



(c) Kuwatumia Mawakili binafsi katika kesi za
Serikali

(d) Maadili ya Mawakili (Kufanya kazi bila
kibali/kwa kibali na kukiuka maadili)

(e) Kufanya kazi za Utatuzi wa Migogoro kwa
Njia mbadala (Kibali, kuwa mwanachama waNjia mbadala (Kibali, kuwa mwanachama wa
vyama vya utatuzi wa migogoro – TIAC)

(f) Wote wanaongozwa na AG

(g) Kisera wote wanasimamiwa na WKS



ASANTENI KWA KUNISIKILIZA




